Menu

Cách sử dụng dụng cụ làm sạch Cleaning Tool

Dụng cụ làm sạch Cleaning Tool

Dụng cụ làm sạch Cleaning Tool

Fiber Connector Cleaning Box – Hộp làm sạch đầu nối sợi quang

Hộp làm sạch sợi quang rất cần thiết để làm sạch các đầu nối sợi quang và đảm bảo chất lượng kết nối sợi quang tốt. Thật đơn giản và nhanh chóng khi sử dụng phương pháp làm sạch không cồn tốt nhất cho các đầu cuối cáp quang khác nhau. Nó phù hợp với các đầu nối như SC, FC, MU, LC, ST, D4, DIN, v.v. Reel thay thế được cung cấp để đảm bảo chi phí làm sạch thấp.
Đặc trưng:
  • An toàn và thân thiện với môi trường: Không chứa hóa chất và các chất thải khác như cồn, methanol, đầu bông; An toàn cho người vận hành và không gây nguy hiểm cho môi trường
  • Thân thiện với người dùng: Với một vài bước đơn giản, có thể đạt được kết quả làm sạch lý tưởng, cho dù đầu nối bị nhiễm dầu hoặc bụi.
  • Kết quả tuyệt vời: Làm sạch nhanh chóng, hiệu quả, có thể lặp lại.
  • Kinh tế: Thiết kế mới với chi phí thấp; Một đơn vị là tốt cho hơn 500 lần làm sạch; hộp mực có thể thay thế được; Dễ dàng thay thế. Các lĩnh vực ứng dụng rộng rãi: Nó có thể được sử dụng trong môi trường phòng thí nghiệm. Nó cũng thích hợp cho việc xây dựng, bảo trì cáp quang
  • Khả năng sử dụng rộng rãi: có thể được sử dụng cho các đầu nối SC, FC, ST, D4, LC, DIN và Bionic.
  • Làm sạch mỗi cuộn phim 500 lần
  • Kết nối ứng dụng SC, FC, ST, LC, MU, E2000, DIN, D4, MTRJ, MPO, v.v. không có chân
  • Cân nặng 100g
  • Làm sạch mỗi cuộn phim 500 lần
Cleaning Swabs – Gạc làm sạch
Để làm sạch mặt cuối của các đầu nối đã được lắp trong ODF và thiết bị phần cứng, bạn lắp miếng gạc làm sạch vào adapter quang vách ngăn hoặc ổ cắm, làm cho đầu tiếp xúc với mặt đầu kết nối, thực hiện một lượt rồi kéo que đó ra và vứt bỏ. Bạn không bao giờ nên sử dụng lại một cây gậy.
Gạc làm sạch sử dụng vải khô không chứa cồn; hình dạng dạng thanh của nó làm cho nó trở thành một công cụ tuyệt vời để làm sạch mặt cuối của đầu nối nằm ở những vị trí khó bên trong bộ điều hợp. Một miếng của chất tẩy rửa dạng que có thể được sử dụng cho bốn lần lau cho cấu tạo thiết bị và một miếng lau cho mục đích bảo trì. Hai mô hình phục vụ hầu hết tất cả các loại đầu nối.
Đặc trưng:
  • Nhẹ và an toàn khi sử dụng. Nhỏ gọn và dùng một lần.
  • Thích hợp để làm sạch bộ điều hợp bên trong do kiểm soát bụi.
  • Dễ sử dụng và hiệu quả. Mang lại hiệu suất làm sạch cao nhất quán.
  • Ứng dụng: Để làm sạch các mặt cuối bằng sắt bên trong các đầu nối sợi quang plug-in và các adapter quang khác nhau

2.5mm Foam Tipped Fiber Optic Swab- Miếng gạc sợi quang dạng bọt 2,5mm

Miếng gạc sợi quang dạng bọt 2,5mm Ứng dụng Để làm sạch các mặt cuối sắt 2,5mm bên trong các đầu nối sợi quang plug-in và các bộ điều hợp khác nhau.

Alcohol Dispenser Bottle – Lọ phân phối cồn

Lọ phân phối cồn được thiết kế để phân phối cồn và sử dụng miếng gạc hoặc khăn lau để làm sạch các sợi quang bị tước và phân cắt.
  • Khối lượng lớn và niêm phong tốt, thích hợp cho ứng dụng hiện trường
  • Dùng để pha cồn làm sạch sợi quang
  • Lý tưởng để sử dụng trong môi trường EPA và phòng sạch

Leakproof Alcohol Bottle – Chai cồn chống rò rỉ

Chai cồn chống rò rỉ được thiết kế để pha chế cồn và sử dụng miếng gạc hoặc khăn lau để làm sạch các sợi quang học bị tước và phân cắt.
  • Niêm phong tốt, thích hợp cho ứng dụng hiện trường và phòng thí nghiệm
  • Lý tưởng để sử dụng tại hiện trường
  • Dùng để pha cồn làm sạch sợi quang

Alcohol Dispenser Bottle – Chai phân phối cồn

Chai phân phối cồn được thiết kế để phân phối cồn và dùng tăm bông hoặc khăn lau để làm sạch các sợi quang bị tước và phân cắt. Nó bao gồm một nắp có bản lề để ngăn tạp chất trong khi chai không được sử dụng và các bộ phận bằng thép không gỉ tạo điều kiện thuận lợi cho việc sử dụng các dung môi mạnh.
  • Một van chính xác ngăn nội dung bốc hơi và rò rỉ.
  • Hoạt động dễ dàng
  • Nhẹ và nhỏ gọn
  • Dùng để pha cồn làm sạch sợi quang
  • Lý tưởng để sử dụng trong môi trường EPA và phòng sạch

MPO MTP Fiber Optic Cleaner – Máy làm sạch sợi quang MPO MTP

MPO MTP Fiber Optic Cleaner được thiết kế đặc biệt để loại bỏ bụi, dầu và các chất gây ô nhiễm khác từ cả mặt đầu sắt của đầu nối MPO và MTP nam trực tiếp và thông qua các adapter quang mà không sử dụng cồn và làm trầy xước mặt đầu sắt. Nó có thể làm sạch 12 sợi MPO và đầu nối MTP cùng một lúc.

Các tính năng :

  • Hơn 600 lần làm sạch
  • Tương thích với FOCIS-5 (MPO)
  • Thiết kế nhỏ gọn cho các đầu nối và adapter quang MPO mật độ cao
Ứng dụng:
  • Có thể làm sạch các thanh sắt có hoặc không có chốt dẫn hướng
  • Có thể làm sạch các đầu nối SM và MM MPO MTP
  • Có thể làm sạch cả mặt đầu ferrule của đầu nối MPO và MTP nam trực tiếp và thông qua adapter quang

2.5mm One-click Ferrule Mate Cleaner – Máy làm sạch Ferrule Mate 2,5mm một lần nhấp

Bút làm sạch 2,5mm Ferrule Mate Cleaner được thiết kế đặc biệt để loại bỏ bụi, dầu và các chất gây ô nhiễm khác từ cả mặt đầu ferrule của đầu nối cáp quang nam trực tiếp và thông qua các adapter quang mà không làm trầy xước mặt đầu ferrule. Bút làm sạch 2,5mm Ferrule Mate Cleaner bao gồm cuộn làm sạch, núm vặn có thể mở rộng và nắp hướng dẫn.

Các tính năng :

  • Có thể xử lý bất kỳ loại ô nhiễm nào
  • Tuổi thọ siêu dài, hơn 800 lần làm sạch
  • Làm sạch hơn 95% bề mặt của sợi sắt chỉ với một cú nhấp chuột
  • Thích hợp cho cả đầu nối đực và đầu nối mặc dù adapter quang

1.25mm One-click Ferrule Mate Cleaner – Bút làm sạch

Bút làm sạch Ferrule Mate Cleaner 1.25mm được thiết kế đặc biệt để loại bỏ bụi, dầu và các chất gây ô nhiễm khác từ cả mặt đầu ferrule của đầu nối cáp quang nam trực tiếp và thông qua các adapter quang mà không làm trầy xước mặt đầu ferrule. Bút làm sạch Ferrule Mate Cleaner 1.25mm bao gồm cuộn làm sạch, núm vặn có thể mở rộng và nắp hướng dẫn.

Các tính năng :

  • Có thể xử lý bất kỳ loại ô nhiễm nào
  • Tuổi thọ siêu dài, hơn 800 lần làm sạch
  • Làm sạch hơn 95% bề mặt của sợi sắt chỉ với một cú nhấp chuột
  • Thích hợp cho cả đầu nối đực và đầu nối mặc dù adapter quang

Optic Fiber Connector Cleaner – Trình làm sạch đầu nối sợi quang

Chất làm sạch đầu nối sợi quang sử dụng vải khô có công thức đặc biệt để làm sạch triệt để và hiệu quả các mặt cuối của đầu nối sợi quang. Nó giúp loại bỏ nhu cầu về chất lỏng tẩy rửa nguy hiểm có thể để lại cặn. Vải này cực kỳ hiệu quả trong việc loại bỏ dầu mỡ, bụi và các chất bẩn khác. Nó đã được các nhà sản xuất áp dụng trong dây chuyền sản xuất và các nhà vận chuyển trong lĩnh vực này.

Đặc trưng:

  • Thân thiện với môi trường
  • Đạt được chất lượng làm sạch cao mà không cần cồn hoặc các dung môi khác
  • Băng vệ sinh có thể thay thế được, giúp giảm chi phí lâu dài

Kimwipes Fiber Cleaning Wipes Khăn lau sợi MAY-KW Kimwipes

Khăn lau sợi Kimwipes, gần như không có xơ, mềm và không mài mòn, được sử dụng để làm sạch các sợi quang bị tước và phân cắt cũng như mặt cuối của đầu nối bằng cách sử dụng cồn từ Bình pha rượu.
  • Nhẹ nhàng, không làm xước các bề mặt mỏng manh
  • Lau sạch và thể hiện các đặc điểm xơ vải thấp
  • Có khả năng thấm hút cao và dễ dàng lau sạch cả chất lỏng và bụi
  • Ứng dụng: Lý tưởng để sử dụng trong môi trường phòng sạch

> Xem thêm sản phẩm có thể bạn cần >> Cáp quang single-mode 4F Fiber Core FO Lõi Sợi  >>> dây nhảy quang

CÔNG TY TNHH HỆ THỐNG MẠNG [NETSYSTEM]

[Điện thoại] 024.37714430 – 024.37714417 – 024.37711222
[Email nhận báo giá] [email protected]
[Website] https://netsystem.vn/thiet-bi-mang-cisco/cisco-9300/

Liên hệ để có giá dây cáp quang tốt
Hotline/Zalo: 0915495885
Hotline/Zalo: 0914769119
Hotline/Zalo: 0916498448
Hotline/Zalo: 0914025885

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *